Chào đồng hương, răng O/Chú nỏ đăng ký luôn đi, miễn phí mà. Bài hát Xứ Nghệ | Tìm kiếm | Bài mới | Đăng nhập | Đăng Ký

Ai biết lập Dự Toán xây dựng công trình cho em hỏi chút!? Chủ đề trước · Chủ đề kế tiếp · Tùy chọn · Coi
Diệu Thảo
#1 Đã Gửi : 15/03/2010 lúc 16:02:31

Lính mới

Nhóm: Thành viên

Gia nhập: 21-01-2010
Điểm: 48
Yêu thích: 7
Được cảm ơn 8 lần trong 4 bài.

Em đang làm kế toán cho một công ty XD.Ông giám đốc bảo em nên đi học thêm lớp dự toán để về làm.Nhưng bây giờ em không biết nên học ở đâu và tham khảo tài liệu chỗ nào cả.Ai biết chỉ dùm em với!Em xin cảm ơn!

Em muốn là ngọn gió,để lặng lẽ bên anh!
Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn "Kết Nối Ân Tình Xứ Nghệ". Với mục tiêu xây dựng một sân chơi bổ ích, giao lưu kết nối cộng đồng mạng phát triển, vững mạnh - chúng tôi luôn trân trọng mọi đóng góp, bài viết của tất cả các thành viên. Chúc bạn có những thông tin bổ ích, giây phút thoải mái với diễn đàn.

nguyenthanhckm
#2 Đã Gửi : 15/03/2010 lúc 16:16:12

Tích cực

Nhóm: Quản trị

Gia nhập: 23-03-2006
Điểm: 284
Yêu thích: 137
Được cảm ơn 38 lần trong 27 bài.

goole.com  rồi tiếp là dự toán có mấy loại đó. thông thường thì dùng g8.

nhưng tôt hơn hết thì cần có 1 đến 2 buổi học đối với nó thì hơn

vì khi đó mới có thể biến hóa trong dự toán được nếu không thị là nhập ex thôi. Khi đó cả công ty phải bán để bù lố đó, trong dự toán g8 có các fai video hưỡng dẫn đó nhưng chỉ xem để tham khảo thôi.

chúc thành công! khi xong chương trình này thì trở thành 1 nhà quản lý công trình luôn đó.

Đời Lãng Tử Phiêu Du Theo Ngàn Gió
Chốn Phiêu Bồng Ắt Có Lắm Mỹ Nhân !
Có 1 đồng hương thích bạn nguyenthanhckm rồi đó.
Diệu Thảo lúc 15-03-2010
nguyenthanhckm
#3 Đã Gửi : 15/03/2010 lúc 16:19:03

Tích cực

Nhóm: Quản trị

Gia nhập: 23-03-2006
Điểm: 284
Yêu thích: 137
Được cảm ơn 38 lần trong 27 bài.

và kêu ông xếp là không mua bản quyền thì bó tay vì không linh và khoog có đơn giá được

Đời Lãng Tử Phiêu Du Theo Ngàn Gió
Chốn Phiêu Bồng Ắt Có Lắm Mỹ Nhân !
taiwru
#4 Đã Gửi : 15/03/2010 lúc 16:46:37

Tích cực

Gia nhập: 15-11-2009
Điểm: 267
Yêu thích: 28
Được cảm ơn 31 lần trong 19 bài.

Chào Thảo!

Anh cũng mới tìm hiểu về Lập dự toán được một thời gian.Hi vọng trao đổi với em để chúng ta có thêm chút kiến thức về môn này.

Trước hết em cần nắm được những khái niệm cơ bản trong dự toán như:Khối lượng hạng mục,Định mức,đơn giá...

Để lập được dự toán cho một công trình xây dựng:Chẳng hạn là Ngôi biệt thự của Bố emCool.Em cần biết 2 vấn đề cốt lõi:

+ Bóc tách khối lượng

+ Áp Định mức,đơn giá vào cho chính xác.

Trước hết về:Bóc tách khối lượng,thì em phải có khả năng đọc hiểu các bản vẽ thiết kế kỹ thuật,bản vẽ thi công,biết qui trình,công nghệ thi công ngôi biệt thự này.Qua đó em phải tiến hành "bóc tách",tức là tính cụ thể(theo trình tự hợp lí khỏi bỏ sót) khối lượng từng chủng loại,chi tiết...Ví dụ phải tính xây hết bao nhiêu mét khối bê tông móng,bê tông sàn,bao nhiêu thép phi 12,phi 16....

Nếu em mới chỉ học kế toán trong trường kinh tế thì anh nghĩ...để làm được công đoạn này phải mất khoảng...hơn 2 năm thì thành thạo.

Thứ 2 là áp đơn giá:Em phải áp đúng đơn giá cho những phần khối lượng mà em đã bóc tách.Điều này cũng không phải dễ.Vì nó liên quan đến thời điểm xây dựng.Em phải cập nhật đúng đơn giá mới nhất của tỉnh(tỉnh mà em xây Biệt thự trên đó)...

Do em mới bắt đầu nên anh chỉ có thể nói sơ qua như vậy thôi.Em cứ hiểu như sơ sơ là như đi chợ phải trả tiền vậy:Đơn giá X khối luợng =số tiền.

Thực tế thì nó có vô vàn vấn đề phải giải quyết Thảo ah.Nếu muốn tìm hiểu thì Thảo lên diễn đàn của trang:www.dutoancongtrinh.com để trao đổi với các cao thủ nhé!Trên diễn đàn cũng có các thông báo mở lớp hoc dự toán đó em.

Có gì cứ nt cho anh,chúng ta trao đổi thêm nhé!

Chúc em thành công

Cảnh khổ là nấc thang cho bậc anh tài, là kho tàng cho người khôn khéo nhưng là vực thẳm cho kẻ yếu đuối.
Có 1 đồng hương thích bạn taiwru rồi đó.
Diệu Thảo lúc 15-03-2010
Diệu Thảo
#5 Đã Gửi : 15/03/2010 lúc 21:21:18

Lính mới

Gia nhập: 21-01-2010
Điểm: 48
Yêu thích: 7
Được cảm ơn 8 lần trong 4 bài.

Em cảm ơn anh Tài,nghe anh phân tích em cũng phần nào hình dung được đôi chút rồi.

Phần bóc tách khối lượng thì bên công ty em sẽ giao cho bộ phận thiết kế làm luôn.Em sao mà làm nổi được.Có lẽ chỉ học cách tra định mức với đơn giá cho nhanh,cho đúng thôi cũng cả một vấn đề rồi phải không anh?

Hi vọng sẽ được anh chỉ giáo thêm.

Em muốn là ngọn gió,để lặng lẽ bên anh!
levinhxd
#6 Đã Gửi : 16/03/2010 lúc 13:49:03

Lính mới

Gia nhập: 05-03-2007
Điểm: 45
Yêu thích: 17
Được cảm ơn 34 lần trong 9 bài.

Bạn có thể ghé Diễn đàn Giá xây dựng www.giaxaydung.vn để tìm hiểu thêm các thông tin về việc học Dự toán nhé! Ngoài ra ở diễn đàn GXD còn 1 khu vực Giảng đường online cho những ai muốn thảo luận và học tập ngay trên mạng: http://giaxaydung.vn/diendan/lap-du-toan-xay-dung-cong-trinh/

Ngoài ra hiện tại Admin Nguyễn Thế Anh còn thiết kế 1 chương trình học trực tuyến, tặng kèm phần mềm dự toán GXD để học viên ở xa không có điều kiện đến học tại giảng đường! Bạn cứ qua bên đó để tham khảo!

Chúc bạn luôn thành công trong công việc!

Yêu lắm quê mình
Có 1 đồng hương thích bạn levinhxd rồi đó.
Diệu Thảo lúc 18-03-2010
boyNgheAn_bocdauxeLiFan
#7 Đã Gửi : 16/03/2010 lúc 15:27:46

Tâm huyết

Gia nhập: 12-12-2006
Điểm: 357
Yêu thích: 31
Được cảm ơn 42 lần trong 29 bài.

nguyenthanhckm đã viết:

goole.com  rồi tiếp là dự toán có mấy loại đó. thông thường thì dùng g8.

nhưng tôt hơn hết thì cần có 1 đến 2 buổi học đối với nó thì hơn

vì khi đó mới có thể biến hóa trong dự toán được nếu không thị là nhập ex thôi. Khi đó cả công ty phải bán để bù lố đó, trong dự toán g8 có các fai video hưỡng dẫn đó nhưng chỉ xem để tham khảo thôi.

chúc thành công! khi xong chương trình này thì trở thành 1 nhà quản lý công trình luôn đó.

không biết thôi đừng nói linh tinh họ cười cho đấy

dự toán cũng ko phải đơn giản đâu, bóc tách khối lượng rồi 1 chuyện rồi cũng lúc phải đẩy giá lên xuống sao cho được giá trị tổng hợp như mình mong muốn, phải tìm hiểu điạ hình thế nào để bù giá, nguồn gốc vật liệu mình lấy từ đâu......, học qua cách làm sơ sơ rồi phải ngồi nghiên cứu quyển định mức dày cộm. rồi cập nhật các thông tư , các bảng thông báo giá thường xuyên. muốn làm được dự toán thành thạo thì nên đi học hoặc có 1 người thành thạo dự toán hướng dẫn trong thời gian dài và chịu khó mỏi mắt đau đầu ôm cái máy tính ngồi cả bạn mới thành thạo được. còn muốn tra đơn giá cho nhanh thì phần định mức nó cũng có file bằng excel.nếu bạn cần có thể pm qua  nick yahoo mình gửi cho.vì mình cũng làm bên dự toán đấu thầu

Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược

Ta vô tình nhặt được nghìn Đô

Có 1 đồng hương thích bạn boyNgheAn_bocdauxeLiFan rồi đó.
Diệu Thảo lúc 18-03-2010
thanh_ngan_86
#8 Đã Gửi : 13/04/2010 lúc 11:53:21

Siêu tích cực

Gia nhập: 16-01-2008
Điểm: 96
Yêu thích: 4
Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài.

levinhxd đã viết:

Bạn có thể ghé Diễn đàn Giá xây dựng www.giaxaydung.vn để tìm hiểu thêm các thông tin về việc học Dự toán nhé! Ngoài ra ở diễn đàn GXD còn 1 khu vực Giảng đường online cho những ai muốn thảo luận và học tập ngay trên mạng: http://giaxaydung.vn/diendan/lap-du-toan-xay-dung-cong-trinh/

Ngoài ra hiện tại Admin Nguyễn Thế Anh còn thiết kế 1 chương trình học trực tuyến, tặng kèm phần mềm dự toán GXD để học viên ở xa không có điều kiện đến học tại giảng đường! Bạn cứ qua bên đó để tham khảo!

em vừa học dự toán của giá xây dựng đây.chẹp

-thứ nhất bạn nên tìm hiểu về bản vẽ trước khi học bởi vì hiên nay giaxaydung đã tách phần bóc tách ra khỏi chương trình dự toán và mở lớ riêng.Nhưng cái lớp này phải nói là lừa đảo vì nó dạy cho nhưng người đã biết đọc bản vẽ thui nhưng người chưa biết thì mù tịt càng học càng rối

-Thứ 2 cái phần mềm mà giaxayCooldung tặng kèm là phần mềm chưa hoàn thiện.Thực chất nó đuọc bán với gia 200k tính luôn vào học phí của bạn

Bạn nên đi học lớp của thầy thế anh  của giaxaydung và SỬ phần mềm dự toán của G8 ,Bên G8 có chương trình dạy miễn phí 3 buổi về cách sử dụng phần mềm đấy.mong bạn sớm thành công

Thân Trithuc37@gmail.com

'Cause nothin' lasts forever
And we both know hearts can change
2 đồng hương thích bạn rồi thanh_ngan_86 ạ.
Diệu Thảo lúc 13-04-2010,  HaDttT lúc 13-04-2010
giaptk3
#9 Đã Gửi : 15/04/2010 lúc 17:41:38

Tâm huyết

Nhóm: Điều hành, Tin tức

Gia nhập: 03-12-2009
Điểm: 1.220
Yêu thích: 249
Được cảm ơn 274 lần trong 127 bài.

lập dự toán khó nhất là phần biện pháp. làm thế nào để tăng vốn hay cắt vốn, còn về phần thủy công khối lượng chủ yếu là bên thiết kế sẽ lo. Nhưng nếu mình biết đọc bản vẽ bóc tách khối lương thì càng tốt ( biết nhiều khổ nhiều :D) tiếp theo thì cần nghiên cứu về định mức thông tư theo tháng quý để bù giá ( cái này có cuốn dày đấy), còn về phần mềm như hiện giờ trên thị trường thì rất nhiều, G8 dạo này hay co lớp học miễn phí , phần mềm này thì hơi nặng máy và phần bù nhiên liệu thì phải làm bằng tay. nhưng cũng nên đi học để biết cách nhập mã. tố nhất là có người kèm thì học sẽ nhanh hơn.

thân !

thangtv
#10 Đã Gửi : 13/11/2012 lúc 16:14:18

Lính mới

Gia nhập: 13-11-2012
Điểm: 12
Yêu thích: 0
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài.

Diệu Thảo đã viết:

Em đang làm kế toán cho một công ty XD.Ông giám đốc bảo em nên đi học thêm lớp dự toán để về làm.Nhưng bây giờ em không biết nên học ở đâu và tham khảo tài liệu chỗ nào cả.Ai biết chỉ dùm em với!Em xin cảm ơn!

ban oi ban co the chi minh biet cachn tinh be tong mong ko minh oc ma chang hieu gi het tinh hinh cut hinh lap phuong minh chang hieu tinh mong nhu the nao ca ban chi minh voi       tra loi minh qua    vuvanthang@gmail.com ban nhe thak ban

thangtv
#11 Đã Gửi : 13/11/2012 lúc 16:17:56

Lính mới

thanh_ngan_86 đã viết:

levinhxd đã viết:

em vừa học dự toán của giá xây dựng đây.chẹp

-thứ nhất bạn nên tìm hiểu về bản vẽ trước khi học bởi vì hiên nay giaxaydung đã tách phần bóc tách ra khỏi chương trình dự toán và mở lớ riêng.Nhưng cái lớp này phải nói là lừa đảo vì nó dạy cho nhưng người đã biết đọc bản vẽ thui nhưng người chưa biết thì mù tịt càng học càng rối

-Thứ 2 cái phần mềm mà giaxayCooldung tặng kèm là phần mềm chưa hoàn thiện.Thực chất nó đuọc bán với gia 200k tính luôn vào học phí của bạn

Bạn nên đi học lớp của thầy thế anh  của giaxaydung và SỬ phần mềm dự toán của G8 ,Bên G8 có chương trình dạy miễn phí 3 buổi về cách sử dụng phần mềm đấy.mong bạn sớm thành công

Thân Trithuc37@gmail.com

anh chi chop em cach tinh mong voi

Có 1 đồng hương thích bạn thangtv rồi đó.
nguyenthanhckm lúc 13-11-2012
thangtv
#12 Đã Gửi : 13/11/2012 lúc 16:19:02

Lính mới

am chang biet tinh mong nhu the nao ca anh chi nao byt thi chi em voi

thangtv
#13 Đã Gửi : 13/11/2012 lúc 16:20:49

Lính mới

am chang biet tinh mong nhu the nao ca anh chi nao byt thi chi em voi

Coi thử O/Chú mô đang lượn lờ cùng mềnh trong thớt ni
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Phu Nu Theme by HaDttT (Ha Nguyen)
Bản quyền bởi YAF 1.9.301 | YAF © 2003-2009, Yet Another Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 1,266 giây.