Chào đồng hương, răng O/Chú nỏ đăng ký luôn đi, miễn phí mà. Bài hát Xứ Nghệ | Tìm kiếm | Bài mới | Đăng nhập | Đăng Ký

2 Trang 12>
Dạo Quanh Thành vinh Thưởng thức các món ăn ngon^^! Chủ đề trước · Chủ đề kế tiếp · Tùy chọn · Coi
gerry_boy
#1 Đã Gửi : 13/12/2009 lúc 18:20:45

Siêu tích cực

Nhóm: Thành viên

Gia nhập: 27-11-2009
Điểm: 447
Yêu thích: 10
Được cảm ơn 23 lần trong 15 bài.

Thành vinh bây giờ có nhiều thay đổi không bạn nhỉ , còn nhớ mấy năm trước khi mình còn ở nhà, thành vinh có bao nhiêu quán xá tuy những món đặc sản không nhiều nhưng ấn tượng của nó không phải là nhỏ. Dạo vòng quanh thành phố vinh từ Cầu kênh bắc có quán sữa chua rất là ngon. Dọc theo đó là Đường Nguyễn Văn CỪ nỗi tiếng nhất là bánh bèo huế với Cội nguồn quán có những ly sinh tô thật ngon. Đến chè cung đình ở  Lê Hồng Phong, khi bạn đến đây có bao nhiêu là  loại chè để bạn chọn lựa chọn nào là chè khoai rồi chè thập cẩm... Tiếp đến là Bánh bèo rán ở cửa Hàng bánh ngọt hương phúc gần quãng trường đó, ngon ơi là ngon:D. Tiếp nữa mình sẽ dạo qua Đường Đinh Công Tráng với những quán nước chè san sát đường. Mùa hè mình đến đó uống nước chè , ngắm nhìn dòng người đi tấp nập. Về đêm rất là đẹp với những ánh đèn sặc sở, bạn sẽ thấy thik thú hơn nữa khi nghe được cả nhạc sống  ở Tuấn uro. Mùa đông khi qua đây bạn sẽ thấy ấm áp hơn khi thưởng thức một ly nước mía nóng hổi. Rồi mình dạo qua  rạp 12-9 thưởng thức ngô nướng và mía hấp rất là vui và ấm áp khi đêm giao thưa lạnh lẽo được ngồi bên bếp lữa hồng đang nướng mực . Mùi thơm của nó không có gì để bàn :D. CÒn nhớ trước đây có Tam Giác Quỷ với nhiều loại chè rất lạ nào là chè bưởi rồi chè xôi... các bạn đã được thưởng thức chưa?. Thành vinh còn có rất nhiều rất nhiều món ăn mà mình khồn nhớ nó nắm trên đường nào , ví như  quán ốc bà Liên , Quán bún chả Lan Điều , rồi Quán cháo lươn Bà liệu. Sau một ngày dạo quanh thành vinh, hãy về với ngã 5 có quán cháo đêm ăn rất là ngon. Thành vinh có rất nhiều , rất nhiều nơi mà mình đến ăn  nhưng thật sự mà mình khồng nhớ.

Không biết thành vinh giờ đây như thế nào , có nhiều thay đổi không. hi  vọng một ngày gần đây mình lại được đi trên những con đường của thành vinh và được thưởng thức các món ngon được cùng bạn bè nhâm nhi li cafe đắng , được đi off với đất nghệ .....

6 đồng hương thích bạn rồi gerry_boy ạ.
langtu lúc 23-01-2010,  hong lien lúc 27-12-2009,  Hang.imc lúc 25-12-2009,  quanvoliet lúc 18-12-2009,  b0y_ng0an lúc 17-12-2009,  meocon0801 lúc 13-12-2009
Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn "Kết Nối Ân Tình Xứ Nghệ". Với mục tiêu xây dựng một sân chơi bổ ích, giao lưu kết nối cộng đồng mạng phát triển, vững mạnh - chúng tôi luôn trân trọng mọi đóng góp, bài viết của tất cả các thành viên. Chúc bạn có những thông tin bổ ích, giây phút thoải mái với diễn đàn.

Mr.37
#2 Đã Gửi : 13/12/2009 lúc 18:28:51

Quản trị

Nhóm: Quản trị

Gia nhập: 27-01-2007
Điểm: 4.454
Yêu thích: 572
Được cảm ơn 273 lần trong 186 bài.

ở phía sau ĐH vinh, có quán cháo gà ăn đến giờ vẫn thấy thích, dù chỉ đc ăn cps một lần, ngày đó thi ĐH học xong vào chỗ ông anh chơi dẫn đi ăn đêm, hôm đó làm hết 2 tô cháo gà, vào miền nam cháo gà nấu cả xương cả thịt từng khúc ăn ko có ngon.

Photobucket
Thiết nghĩ thì hạnh phúc và niềm vui ở trên chính con đường chứ không phải là đích đến!
gerry_boy
#3 Đã Gửi : 13/12/2009 lúc 18:39:55

Siêu tích cực

Gia nhập: 27-11-2009
Điểm: 447
Yêu thích: 10
Được cảm ơn 23 lần trong 15 bài.

lúc nào về Gerry rủ đi ăn nha , mình chưa được đến đó ăn , sau Dh Vinh  là đường gì có chữ liêu ấy nhỉ .... Gerry quên mất tên rồi :D

b0y_ng0an
#4 Đã Gửi : 17/12/2009 lúc 16:25:40

Lính mới

Gia nhập: 12-12-2009
Điểm: 45
Yêu thích: 1
Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài.

chà chà , chắc là ngon lắm đây... Tết này tao về phép  rồi vào nhà mày chơi... bảo Người yêu mày dẫn tao đi ăn các món ngon của thành vinh nha:D

zinzun
#5 Đã Gửi : 17/12/2009 lúc 20:02:31

Tâm huyết

Gia nhập: 06-03-2007
Điểm: 434
Yêu thích: 18
Được cảm ơn 36 lần trong 23 bài.

Có một thứ mà lần nào về Vinh cũng phải ăn, đấy là xôi ở bến xe Vinh, ngon ơi là ngon, chỉ tiếc là không mang đi xa được chứ ko thì cũng mang ra Hà Nội đấy...

Ở gần trường Đinh Công Tráng có nộm bò khô... rành ngon

Đường Kim Đồng có chân gà và cánh gà chiên mắm ... No1 Quán ý tên Cội Nguồn thì phải ... giá rất SV

... Để nhớ thêm đã :"> Lâu rồi cũng ko có về Vinh ... 3 tháng rồi :(

quanvoliet
#6 Đã Gửi : 18/12/2009 lúc 09:36:26

Tâm huyết

Điểm: 6.036
Yêu thích: 599
Được cảm ơn 1161 lần trong 616 bài.

Mình không sinh ra, không lớn lên ở thành phố vinh, nên không biết nhiều về các món ăn ở đây, nhưng mình Mê cháo lươn Vinh vô cùng, hồi về phép sáng nào cũng ăn mà không chán, rồi Dê cầu đòn (Nam đan) có món tùng xẻo ( dê thui ăn miếng nào xẻo miếng đấy) chấm tương Nam đàn, vài cây lộc canh giới, tía tô, làm vài ly rượu gạo,

đặc biệt được nghe tiếng xứ nghệ thân thương từ các cô bán hàng, nưng nấy? mua mấy lô? mua mấy tô? uống mấy hươu?????

" ... Em về Vinh hay đến Đô Lương
Qua Thanh Chương hay hưng Nguyên, Nghi Lộc
Ở đâu cũng kiên cường Bất khuất
Bởi anh hùng từ chân đất đứng lên"...
satthu_vpbank
#7 Đã Gửi : 18/12/2009 lúc 09:51:16

Tích cực

Gia nhập: 07-12-2009
Điểm: 249
Yêu thích: 3
Được cảm ơn 22 lần trong 12 bài.

sặc sặc chỉ kể những món ăn nhậu thôi à thế còn giải trí thì seo hả pà con? nên nhớ thành vinh khschs sạn và nhà nghỉ là nhìu lắm nhéCoolCool

kimnhan
#8 Đã Gửi : 18/12/2009 lúc 09:57:34

Quản trị

Gia nhập: 24-08-2009
Điểm: 1.651
Yêu thích: 142
Được cảm ơn 211 lần trong 113 bài.

Nếu nói về riệu thì quán ĐUÔI BÒ ĐẬP RIỆU NÓNG  ở  102 Lê Hồng Phong thuộc top 5 quán nhậu ngon bổ rẻ ở Vinh. Kim  Nhan chưa được ăn nhởi nhiều ở Vinh nhưng quán đó khá ấn tượng, mang phong cách Sài Gòn ( ko sang trọng, giá hợp lý chế biến ngon ).

@ sát Hủ : Thư giãn tẩm quất thì rẽ về Phong Định Cảng Laughing còn ngâm tẩm thuốc bắc thì lên Sài Gòn Kim Liên hoặc Hoa Phượng Đỏ

thanh_ngan_86
#9 Đã Gửi : 18/12/2009 lúc 10:04:24

Siêu tích cực

Gia nhập: 16-01-2008
Điểm: 96
Yêu thích: 4
Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài.

Răng ko kể Bún bò giò abc...xyz ở Ngư Hải nhỉ ;) Quán đấy vừa ngon lại rẻ. CHẹp2. Giừ nhắc lại lại thấy đói bụng rồi.

Hix, lại còn ốc xào vừa cay vừa nóng, mùa đông ăn lại xuýt xoa, càng ăn càng thèm tongue

Cháo lươn ở Nghệ thì đúng là đặc sản rồi happy

E sưu tầm được happy

"1. Ốc xào xứ Nghệ:

Các bạn có thích ăn ốc xào vừa cay vừa nóng trong cái lạnh của mùa thu đông không?
Các bạn đã bao giờ ăn ốc xào được chặt đít, chỉ cần đưa lên miệng mút một phát là tận hưởng được tất cả vị béo ngậy và cay nồng của con ốc chưa?
Ốc được chặt đít và tẩm với gia vị, lá chanh, sả, ớt, sau đó được xào lên cùng với hành tóp mỡ. Tất cả vị đậm đà, cay mặn thấm sâu vào từng con ốc. Bạn ăn cùng nó với bánh đa (loại bánh đa đặc biệt nhiều vừng đen và tỏi ấy) và rau sống.
Nhớ lại hồi xưa, mỗi lần mẹ làm ốc xào, kéo cả lũ bạn đến ăn, đứa nào cũng vừa ăn vừa mút tay chùn chụt. Ngồi bên đĩa ốc xào thơm lừng mà nước mắt nước mũi giàn dụa vì vị cay xè, béo ngậy của ốc.

2. Bánh bèo xứ Nghệ

Bánh bèo Nghệ được làm từ bột lọc với nhân tôm thịt, xào lên cùng hành mỡ và ăn với rau mùi. Đây là món khoái khẩu cho giới học trò xứ Nghệ. Ai một lần vào thành Vinh mà không dành thời gian ghé qua những quán bánh bèo... Tham khảo: http://www.nghe-online.c...rum/showthread.php?t=124

3. Cháo lươn xứ Nghệ

Nhân dân thành phố Vinh, nhân dân Nghệ An thích món cháo lươn đã thường rồi. Cán bộ, bà con ở Hà Nội và các nơi khác đến Vinh ai chưa ăn bát cháo lươn ở Vinh là chưa an tâm. Có thể nói ở phố nào tại Vinh cứ sáng mai là đều có hàng bán cháo lươn, cứ đi các chợ, đến các dãy hàng ăn, thế nào ta cũng gặp vài bà bán cháo lươn. Có lẽ ngon hơn cả là quán bà Liệu ở Quán Bàu, bà Lan Cổng Chốt và dãy quán cháo cạnh khách sạn Giao tế.

Mỗi ngày chỉ buổi sáng, bà Lan có thể bán hết 20 đến 30 kg lươn. Lươn thường phải gom từ các huyện Yên Thành, Đô lương, Diễn Châu, Thanh Chương, Nam Đàn, Hưng Nguyên và một số huyện phía nam Thanh hoá hàng ngày mang về nhập cho cửa hàng của bà.

Lươn mua rồi không làm thịt ngay mà phải đem nuôi lại 7 ngày trong những cái vại, cái chum bằng nước trong cho sạch thức ăn trong bụng lươn. Trong 7 ngày thay nước liên tục. Ngày làm thịt, lươn được vớt ra bỏ vào một cái thùng, cứ 5kg lươn đổ 0,5kg muối, rồi đậy nắp lại, lắc đều khoảng 15 phút thì đổ vào rổ rửa sạch dưới vòi nước chảy. Khi làm thịt, đầu lươn được ngoắc vào một cái đinh đóng trên mảnh ván, đặt ngửa bụng lươn ra rồi dùng dao nhỏ rạch bụng lấy ruột đi, nếu là lươn to, lươn nhỏ thì phải tước. Thịt lươn luộc lấy nước, sau đó ướp, xào với các gia vị gồm: hạt tiêu, hành khô thái nhỏ, ớt bột, bột canh, bột điều cho nổi màu. Sau đó phi hành với dầu trong một cái chảo rồi đổ thịt lươn đã ướp kỹ vào đảo đều cho tới chín. Nước cháo được hầm với xương lợn, xương bò sau đó bỏ vào ít gạo quê có pha thêm gạo tám xoan vo sạch. Khi cháo nhừ, để nồi cháo trên một lò than, lửa nhỏ, nồi cháo phải luôn luôn sôi lăn tăn. Múc cháo ra bát rồi múc lươn bỏ vào với khối lượng tương ứng rồi cho gia vị là mùi tàu, hành hoa, rau răm thái nhỏ, ớt thái lát. Khi ăn nặn một chút chanh là có một bát cháo ngon đầy hương vị.

Ngoài món cháo còn có món xúp lươn. Cũng là lươn ướp xào như trên, nhưng có thêm nồi nước ninh xương lợn, xương bò đang sôi bên cạnh. Lươn xào được múc ra cho vào nồi này, gia thêm mùi tàu, hành hoa, rau răm thái nhỏ, thêm chanh ớt. Cho ra bát thành món xúp lươn. Buổi sáng, khách hàng đến ăn bánh mỳ rán giòn với xúp lươn đông như trẩy hội."

10h rồi, comment xong lại đói rồi :(

P/s: lúc sáng vừa đi ăn cháo lươn Nghệ An ở khu Trung Hòa Nhân Chính, lâu lắm rồi mới thưởng thức, mặc dù ko ngon bằng ở nhà nhưng như thế cũng đủ rồi happy

'Cause nothin' lasts forever
And we both know hearts can change
Có 1 đồng hương thích bạn thanh_ngan_86 rồi đó.
meocon0801 lúc 18-12-2009
satthu_vpbank
#10 Đã Gửi : 18/12/2009 lúc 10:04:37

Tích cực

duôi bò thì toàn đồ nhập lậu từ trung qquốc nó có cả 1 kho đầy hàng dưới hưng dũng kìa ai ăn cái đó nữa,  thiếu gì chỗ ngon thì không ăn như dê hải quan, gà đốc thiết ... đó vừa sạch vừa ngon  lại rẻ,  híc còn 2 chỗ ông dưa là phong đình cảng với sài gòn kim liên , hoa phượng đỏ thì vứt đi đó chỉ dành cho bọn xe ôm với cử vạn thôi hahaha không ai đi đó đâu mà đi

satthu_vpbank
#11 Đã Gửi : 18/12/2009 lúc 10:06:24

Tích cực

hic cháo lươn với súp lương thì kể luôn cả món bò né phan đình phùng luôn đi, tui vừa ăn lúc sáng đó

maigiooc
#12 Đã Gửi : 19/12/2009 lúc 11:42:29

Tâm huyết

Gia nhập: 17-10-2009
Điểm: 1.833
Yêu thích: 204
Được cảm ơn 34 lần trong 29 bài.

nghe mọi người nói em mới nhớ ra. em học ở Vinh đã gần 4 năm rùi mà chỉ mới được thưởng thức có vài món đặc sản (giá sinh viên) thui. hix, hum nào các bác về mà có đi thưởng thức thì cho em đi ké với nhé!! em hứa là em chỉ ăn mỗi món hi suất thui, em gầy lém mà nên không ăn được nhìu. hí hí.

To live is to fight
quanvoliet
#13 Đã Gửi : 19/12/2009 lúc 11:44:30

Tâm huyết

Điểm: 6.036
Yêu thích: 599
Được cảm ơn 1161 lần trong 616 bài.

maigiooc đã viết:

nghe mọi người nói em mới nhớ ra. em học ở Vinh đã gần 4 năm rùi mà chỉ mới được thưởng thức có vài món đặc sản (giá sinh viên) thui. hix, hum nào các bác về mà có đi thưởng thức thì cho em đi ké với nhé!! em hứa là em chỉ ăn mỗi món hi suất thui, em gầy lém mà nên không ăn được nhìu. hí hí.

Nhỏ mà khun ghê á, bái phục luôn, điểm gì cũng ok hết á,

>> tui chấm điểm ăn, kakkakkaa

" ... Em về Vinh hay đến Đô Lương
Qua Thanh Chương hay hưng Nguyên, Nghi Lộc
Ở đâu cũng kiên cường Bất khuất
Bởi anh hùng từ chân đất đứng lên"...
maigiooc
#14 Đã Gửi : 19/12/2009 lúc 11:47:40

Tâm huyết

Gia nhập: 17-10-2009
Điểm: 1.833
Yêu thích: 204
Được cảm ơn 34 lần trong 29 bài.

hehe. anh trai quá khen!! Em là em gái của anh mừ. điểm gì chứ điểm đó là em học ở ông anh đấy!

To live is to fight
hoaden
#15 Đã Gửi : 19/12/2009 lúc 11:48:47

Tâm huyết

Gia nhập: 26-11-2009
Điểm: 1.350
Yêu thích: 51
Được cảm ơn 51 lần trong 37 bài.

satthu_vpbank đã viết:

hic cháo lươn với súp lương thì kể luôn cả món bò né phan đình phùng luôn đi, tui vừa ăn lúc sáng đó

chà!

thế này thì nhịn ăn là tốt nhất đây mừ!

nhưng cuộc sống là phải thưởng thức nữa chớ!

lâu rùi kô đc đi ănở Vinh....thèm mấy món ghê!

ở đây toàn ăn món chi chi kô thui à!!!

sẽ có một ngày ta gặp lại
và có một ngày phải chia xa
là dòng chảy....
ly_chuot16
#16 Đã Gửi : 21/12/2009 lúc 18:09:12

Tâm huyết

Gia nhập: 08-12-2006
Điểm: 171
Yêu thích: 17
Được cảm ơn 9 lần trong 8 bài.

He he, cái này chạm đúng sở trường của iem rồi nhá,đây đây

- Trời lạnh như ri á, ăn chân gà, gà nướng ở Lê Hồng Phong thì thôi rồi luôn, ực ực

- Còn mà cháo canh thì phải kể đến quán cháo canh gần như đối diện với cổng trường Lê Mao( vào ngõ tý xíu) ngon phải biết, nhiều mà rẻ dã man lun, hehe (bonut thêm cho cả nhà là, nếu mà buổi sáng chịu khó xách cặp lồng đi mua, bảo mua 1 bát, thì ng ta phải lấy cho gần bằng 2 bát ăn tại chỗ, hé hé, mâm em nghiền cháo canh ở dây cực á^^)

-Còn mà ăn linh tinh, mấy món xì tin như là hoa quả dầm, bắp chiên bơ, nem rán, bla bla thì quán Xinh trên Nguyễn Văn Cừ cũng ổn, (thêm thêm cho các bác trai là ở đây thường xuyên ra vào các bé xì tin dễ thương vô đối^^, he he, biết mô được)

- Uống cafe thì quán Zing trên Đinh Công Tráng cũng nuột, thích vườn thì tầng 1, hiện đại thì tầng 2 ( mấy chị nhân viên dễ thương mà cũng vui lắm á^^)( tiếc là không có anh nhân viên nào, mỗi bác bảo vệ thoai, khì khì)

- Bún chả nướng, chẹp, nghĩ đến mà xèm, ngay đường Đặng Thái Thân, quán Cây Bàng ý các bác, hơ hơ, các bác cứ thử thì biết chứ em ko dám kể nữa, chịu ko được òi, đói quá, he he ( Có quán Bà Hai trên Trần Hueng Dạo ai cũng bảo ngon, cơ mà em thấy bình thường, với cả đông quá, phục vụ chả tốt gì cả, hức)

Thui, em đói lắm rồi, em đi ăn gì đã rồi em sẽ bổ sung sau, chúc các bác tìm ra quán và ngon miệng, hè hè, ai không biết đường thì rủ em đi măm với rùi em hướng dẫn tận tình cho, há há

//^}{^''
Mr.37
#17 Đã Gửi : 21/12/2009 lúc 18:18:01

Quản trị

Điểm: 4.454
Yêu thích: 572
Được cảm ơn 273 lần trong 186 bài.

óe óe thèm cháo lươn quá! có biết ở SG có quán cháo lươn nghệ mô ko, tết dl đi off về đi ăn luôn, thèm quá rùi, hơn năm chưa biết mùi vị.Tongue out

Photobucket
Thiết nghĩ thì hạnh phúc và niềm vui ở trên chính con đường chứ không phải là đích đến!
Hang.imc
#18 Đã Gửi : 25/12/2009 lúc 10:29:13

Lính mới

Gia nhập: 25-12-2009
Điểm: 30
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài.

anh ni nói sai rồi happy Bánh bèo rán đường Ngư Hải bình thường mà. Ở Hà Nội có quán Bánh bèo Vinh do dân Vinh mở đó. Gần trường Nông Nghiệp 1 lun (hơi xa xôi hẻo lánh Y.Y).

Cháo Lươn ngon nhất Vinh thì tớ thấy 1 là quán bà gì quên tên ở đường Trần Hưng Đạo (không phải cháo lươn Bà Lan mô, bà Lan dạo ni nấu kém nên mất khách hết), 2 là quán bà chi đó (ko biết tên lun ^^) ở trong cổng thành ý. Nhắc đến cổng thành mới nhớ đến bún riêu cua mà ngày xưa hồi học lớp 7,8 có 1k 1 bát sao mà ngon thế... giờ 5k ứ ngon... Y.Y... cạnh đó có cháo canh cũng ngon ko kém phần. Cửa Nam là xứ ăn chơi mà rolling on the floor ... thì các bác ko thấy quần áo, ăn uống tập trung ở Cửa Nam hết á... Nhưng mà nhậu thì vẫn nghiện 102 Lê Hồng Phong... đuôi bò love struck, rồi mấy quán cháo lòng ở đầu đường Hồng Bàng love struck, chân gà nướng ở cạnh cầu Kênh Bắc í. Sữa chua Kênh Bắc sau ni mới nổi chứ đến Vinh nhắc đến sữa chua là nhớ đến Liên Vinh ^^

Hang.imc
#19 Đã Gửi : 25/12/2009 lúc 10:37:54

Lính mới

Gia nhập: 25-12-2009
Điểm: 30
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài.

Trích dẫn:
Bún chả nướng, chẹp, nghĩ đến mà xèm, ngay đường Đặng Thái Thân, quán Cây Bàng ý các bác, hơ hơ, các bác cứ thử thì biết chứ em ko dám kể nữa, chịu ko được òi, đói quá, he he ( Có quán Bà Hai trên Trần Hueng Dạo ai cũng bảo ngon, cơ mà em thấy bình thường, với cả đông quá, phục vụ chả tốt gì cả, hức)

Quán Cây Bàng mà ngon gì, nó làm theo cách bún chả chấm ở HN.. nó ko có vị đặc biệt của chả nướng. bà Hai chết rồi nên con cái bà làm k có ngon lắm. Ngày xưa, đến chỗ bà ý mua về ... đi đi lại là mà ko biết trả tiền cho ai. Nhưng mà tớ thấy 1 bà bán ở Chợ Vinh thôi, người Huế làm ngon lắm. Thấy mẹ hay mua về cho 2 thằng cháu ăn.

Trích dẫn:
- Còn mà cháo canh thì phải kể đến quán cháo canh gần như đối diện với cổng trường Lê Mao( vào ngõ tý xíu) ngon phải biết, nhiều mà rẻ dã man lun, hehe (bonut thêm cho cả nhà là, nếu mà buổi sáng chịu khó xách cặp lồng đi mua, bảo mua 1 bát, thì ng ta phải lấy cho gần bằng 2 bát ăn tại chỗ, hé hé, mâm em nghiền cháo canh ở dây cực á^^)

Cái này công nhận à. Ngon - Bổ - Rẻ.

Lê Mao còn có gì bán Xôi bắp bên lề đường Ngư Hải ngon ko kém phần. Gần trường mầm non Quang Trung A có bà bán xôi tối cũng ngon - rẻ.

Trích dẫn:
P/s: lúc sáng vừa đi ăn cháo lươn Nghệ An ở khu Trung Hòa Nhân Chính, lâu lắm rồi mới thưởng thức, mặc dù ko ngon bằng ở nhà nhưng như thế cũng đủ rồi

Quán này còn đỡ hơn quán cháo lươn ở đường Hoàng Quốc Việt. Răng ra đây ăn nỏ thấy ngon tý chi ... chắc thiếu cái vị lươn chỉ có ở quê mình

...Nhớ nhà rồi Y.Y

satthu_vpbank
#20 Đã Gửi : 25/12/2009 lúc 10:39:11

Tích cực

đính chính lại của ly_chuột16 tý đó là quán ZING thì mấy cô tiếp viên không xinh đâu nhé ngày nào anh chẳng ngồi đó uống 1 lần. còn bảo vệ chắc em đi lâu rùi chứ hiện tại ở đó có cả tiếp viên nam mà

Coi thử O/Chú mô đang lượn lờ cùng mềnh trong thớt ni
Guest
2 Trang 12>
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Phu Nu Theme by HaDttT (Ha Nguyen)
Bản quyền bởi YAF 1.9.301 | YAF © 2003-2009, Yet Another Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 1,240 giây.